Author Topic: รบกวนสอบถามเรื่องสีจากพี่ๆ คับ  (Read 2072 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline PHU

• Member
  • Last Login:September 06, 2014, 09:05:11 am
 :cry: :cry: สวัสดีครับพี่ๆ พอดีมีปัญหาหนักอกจะสอบถามพี่ๆ หน่อยครับ  :embarassed: เรื่องมันมีอยู่ว่าผมได้นำรถ ตามรูป avatra ผมเลยครับ cortina mk4 ไปทำสีปะผุมาที่อู่แห่งนึงย่าน สุทธิสาร ทำมาได้ไม่ถึงสี่เดือนดี มีสีปูดสีกะเทาะรอบคัน :undecided: เลยได้นำไปให้ช่างเค้าแก้ ช่างก็นะผลัดแล้วผลัดอีก :idiot2: รวมเวลาได้หกเดือนถึงได้เอาเข้าไปแก้ ไอเราก็ใจดี จริงๆไม่ต้องเสียตังแต่อยากให้งานออกมาดีเลยบอกเค้าว่าเดี๋ยวให้น้ำใจค่าแก้ประมาณว่าเอาเงินล่อเค้าให้ตั้งใจทำงานนิดนึง พอดีวันนี้แวะไปดูหน่อย โอ้...ปรื้ด....ขึ้นสมองทันที สรุปว่าที่ที่ให้แก้มันกลายเป็นว่าขาวจั๊วเป็นด่างๆตามจุดที่แก้ไข สีตัวรถขาวหม่นๆนิดนึงแต่ที่แก้ขาวจั๊วเลยครับ >:(4 เลยเดินไปถามช่าง  [a] ช่าง ปรี้ด กลับมาทันที :tickedoff: "โอ้ย น้องเนี่ยมันสีเบอร์เดียวกันเลย ใช้ไปสักพักมันก็จะเท่ากันเอง" ไอผมก็โง่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ซะด้วย  >*| %:( เอาไงดีล่ะที้นี้ตู คิดออกพอดี เฮ้ยมีพี่ๆในนี้นี่หว่าไปถามดีกว่า สรุปคือ

1. มันเป็นจริงอย่างที่ช่างเค้าว่าไหมครับ ?
2. ถ้าไม่ ผมจะทำอย่างไรดี ? ถามพ่อ พ่อผมบอก "บอกมันไปเลยว่าไปคุยที่โรงพัก"  :knuppel2: ไอเราก็ไม่อยาก เพราะทำเครื่องอยู่กะเค้าด้วยเดี๋ยวจะโดนวางยาเครื่องเอา  :help: :help:

สุดท้ายรบกวนพี่ๆ หน่อยนะครับ หมดหนทางจะถามใครจริงๆ  :embarassed: :cry: :cry:

Offline NOK1

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:May 08, 2024, 05:24:55 pm
ขอออกความเห็นข้อ 1 ว่าไม่จริงครับ   :wink:

Offline thasingh

• Member
  • Last Login:December 17, 2023, 10:39:51 pm
1.ไม่จริง2.ย้ายเครื่องไป อู่ อื่น
บ้านบางกอก

Offline PHU

• Member
  • Last Login:September 06, 2014, 09:05:11 am
ขอบคุณครับ แต่เค้ารื้อเครื้องผมแล้ว  'b' 'b' 'b' คือจิงๆแล้ว เค้าต้องประมาณว่าถอดฝาถังน้ำมันเราไปเทียบสีที่ร้านผสมสีใช่ไหมครับ เห็นพ่อผมบอก??  :undecided:

Offline sine

• Member
  • Last Login:November 22, 2017, 09:26:18 am
เรื่องสีนี้ เห็นว่าเพิ่งทำมาไม่กี่เดือน..ถ้าสีเบอร์เดียวกัน ไม่น่าจะเพี้ยนมากครับ
เพราะผมเองก็เคยเจอครับ..แต่ของผมที่เพี้ยนไปนิดหน่อย เพราะว่าทำสีมาสองปีกว่าแล้วครับเลยแตกต่างกัน (ขอย้ำ นิดหน่อยครับ)
ส่วนเรื่องคุณกับทางร้านนี่....ท่าทางช่างจะปัดความรับผิดชอบ..ปัดไปเรื่อย เล่นบทโหดไม่ได้ ก็บทเจ้าน้ำตาครับ 'b' 'b' 'b'
ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ  :grin: :grin: :grin:

Offline PHU

• Member
ขอบคุณครับ ทุกความกระจ่างครับ  &v& แต่ที่แค้นใจที่สุดก็คืองานแก้เค้าบอกมาแก้เลยไม่เสียตัง ไอเราใจดีบอกเดี๋ยวให้น้ำใจนะแต่ขอทำละเอียดนิดนึงนะ สุดท้ายออกมาห่วยสุดๆ เหมือนผมไปขอให้เค้าทำให้ฟรีๆตั้งแต่แรก เซ็งมากกกกก >:(4 >:(4

Offline NUK

• นักรักอังกฤษ
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
    • GELE'E DIAMOND
เข้าใจว่าวิธีแก้ของเขาคือ ขูดแล้วโป๊วใหม่เฉพาะจุด ไม่ได้ทำทั้งชิ้นเลยด่างเป็นดวงๆ เรื่องเบอร์สี ผมว่าอู่ทั่วๆ ไปมักจะใช้สีผสมมากกว่าสีเบอร์เป็นกระป๋องครับ รถโทนสีขาวๆ นี่เห็นง่ายมากเลยเวลาเพี้ยน ผมว่าน่าจะย้ายอู่ หรือให้เขารับผิดชอบแบบแก้โดยทำทั้งชิ้นครับ สีจะได้ไม่เป็นด่างๆ (แต่ว่าประตูกับบังโคลนอาจจะสีไม่เหมือนกัน  :buck2: ) ถ้าไม่แก้ให้ก็คงต้องย้ายอู่ เพราะถ้าอู่ที่ทำดีหน่อย สี่เดือนสีไม่ปูดหรอกครับ เห็นใจจริงๆ เจอแบบนี้
นักรักอังกฤษ
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

Offline PHU

• Member
เข้าใจว่าวิธีแก้ของเขาคือ ขูดแล้วโป๊วใหม่เฉพาะจุด ไม่ได้ทำทั้งชิ้นเลยด่างเป็นดวงๆ เรื่องเบอร์สี ผมว่าอู่ทั่วๆ ไปมักจะใช้สีผสมมากกว่าสีเบอร์เป็นกระป๋องครับ รถโทนสีขาวๆ นี่เห็นง่ายมากเลยเวลาเพี้ยน ผมว่าน่าจะย้ายอู่ หรือให้เขารับผิดชอบแบบแก้โดยทำทั้งชิ้นครับ สีจะได้ไม่เป็นด่างๆ (แต่ว่าประตูกับบังโคลนอาจจะสีไม่เหมือนกัน  :buck2: ) ถ้าไม่แก้ให้ก็คงต้องย้ายอู่ เพราะถ้าอู่ที่ทำดีหน่อย สี่เดือนสีไม่ปูดหรอกครับ เห็นใจจริงๆ เจอแบบนี้

ขอบคุณมากครับคุณ nuk ขอรบกวนถามอีกทีครับว่า (คนอื่นช่วยตอบด้วยได้นะครับจะดีมากครับหลายคนหลายหัว)
คือ ถ้าเกิดผมนำฝาถังน้ำมันไปให้ร้านผสมสีผสมให้มันได้ไหมคับ?  :pale: เพราะเดี๋ยวพรุ่งนี้อู่เปิดผมจะเข้าไปเจรจากับช่าง  :knuppel2: เจอกันคับช่างพรุ่งนี้ >:(4

Offline noom1974

• Member
  • Last Login:April 09, 2016, 09:06:15 pm
ผมคิดว่า  คงต้องทำใจแล้วหล่ะครับ  ถ้าไม่กี่เดือนแล้วสีปูดร้าว
แสดงว่าขัดสนิมไม่หมด  แล้วก็ไม่ได้ใช้สีรองพื้นเกาะเหล็ก ไม่นานก็เป็นอีกครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments